Faculty Achievements in NPTEL – Online Examination 2019

Faculty Achievements in Online courses, NPTEL

Prof. Mrs Archana S. Vaidya
SPOC SWAYAM/NPTEL,

Mobile no: 9503666033

The following faculties secured certificate in Online Courses from NPTEL, a Project Funded by MHRD, Govt. of India.

JAN-APRIL 2019

Sr.No. Name of Faculty Department Course Name Duration AICTE approved FDP(Yes/No) Grade/Score/ Certificate Type
1 Mrs. Archana Suhas Vaidya Computer  Engineering Introduction to Research  8 weeks Yes Elite+Silver
2 Mr. Chakre Rahul Ramesh Computer  Engineering Introduction to Research  8 weeks Yes Elite
3 Mr. Gaurav Kishor Bhamare Computer  Engineering Introduction to Research  8 weeks Yes Elite
4 Mrs. Bhakti Pravin Vaidya Civil Engineering Environmental Remediation of Contaminated Sites 12 weeks Yes Elite
5 Mrs. Shilpa Mohan Kale Civil Engineering Geotechnical Engineering II Foundation Engineering 12 weeks Yes Successfully completed
6 Mrs. Shilpa Mohan Kale Civil Engineering Advanced Topics in the Science and Technology of Concrete 12 weeks Yes Successfully completed
7 Mr. Dipak Madhukar Raut Electronics and Communication Engineering Digital Electronic Circuits 12 weeks Yes Elite
8 Mr. Kailash Vaijinath Karad Electronics and Communication Engineering Antennas 12 weeks Yes Successfully completed

 

JULY-DEC 2019

Sr.No. Name of Faculty Department Course Name Duration AICTE approved FDP

(Yes/No)

Grade/Score/ Certificate Type
1 Shrunkhala Khadilkar Electrical Engineering Power System Analysis – Online 12 weeks Yes Elite+Gold & Topper of 5% in this course
2 Shilpa Mohan Kale Civil Engineering Geotechnical Engineering Laboratory 4 weeks Yes Elite + Silver
3 Shilpa Mohan Kale Civil Engineering Geosynthetics Testing Laboratory 4 weeks Yes Elite + Silver
4 Deepak Murlidhar Sonje Electrical Engineering Advanced Linear Continuous Control Systems: Applications with MATLAB Programming and Simulink 8 weeks Yes Elite + Silver
5 Gayatri G. Raut Computer  and Engineering Programming In Java – Online 12 weeks Yes Elite
6 R V S Ramkrishna Electrical Engineering Remote Sensing and Digital Image Processing of Satellite Data – Online 8 weeks Yes Elite+Silver
7 Bhakti P. Vaidya Civil Engineering Wastewater Treatment and Recycling – Online 12 weeks Yes Elite+Silver
8 DR Atul Koshti Electrical Engineering Fundamentals of Electrical Engineering – Online 12 weeks Yes Elite+Silver
9 V R  Naphade Electrical Engineering Fundamentals of Electrical Engineering – Online 12 weeks Yes Elite+Silver
10 R V S Ramkrishna Electrical Engineering Principles and Techniques of Modern Radar Systems – Online 12 weeks Yes Elite
11 R V S Ramkrishna Electrical Engineering Computational Electromagnetics – Online 12 weeks Yes Elite+Silver

SPPU Zonal Chess tournament 2019-20

सावित्रीबाई फुले विद्यापीठाच्या आंतर विभागीय बुद्धिबळ स्पर्धांना नाशिकच्या सपट अभियांत्रिकी महाविद्यालयात संपन्न झाल्या.
सावित्रीबाई फुले पुणे विद्यापीठाच्या आंतर विभागीय बुद्धिबळ ( मुले व मुली) स्पर्धा गोखले एज्युकेशन सोसायटीच्या आर.एच. सपट अभियांत्रिकी महाविद्यालयात दिनांक ३१ ऑक्टोबर ते २ नोव्हेंबर दरम्यान पार पडल्या.स्पर्धेचा उद्घाटन समारंभ ३१ ऑक्टोबर रोजी गोखले एज्युकेशन सोसायटीचे मा.सचिव सर डॉ. एम.एस. गोसावी यांच्या अध्यक्षतेखाली व प्रमुख उपस्थितीत संपन्न झाला.महाविद्यालयाचे मा.प्राचार्य डॉ.पी.सी.कुलकर्णी, प्रकल्प संचालक प्रा.पी.एम. देशपांडे सर, संस्थेचे शाखा सचिव डॉ.आर. पी देशपांडे सर, विद्यापीठाचे श्री.मनोहर कुंजीर सर, महाविद्यालयाचे सर्व विभाग प्रमुख तसेच कर्मचारी उपस्थित होते.
प्राचार्य डॉ. पी.सी.कुलकर्णी यांनी आलेल्या सर्व मान्यवरांचे व खेळाडूंचे स्वागत केले. अध्यक्षीय भाषणात सर डॉ. एम.एस. गोसावी सरांनी बुद्धिबळ या खेळाचा आपल्या जीवनातील प्रश्न सोडविण्यासाठी कसा फायदा होऊ शकतो त्याविषयी मार्गदर्शन केले.यशस्वी होण्यासाठी प्रयत्न, ज्ञान व उत्साह यांच्यात सातत्य असण्याची आवश्यकता असते असे प्रतिपादन केले. या वेळी २०१८ मध्ये ब्राझिल येथे जागतिक विद्यापीठ स्तरावर भारतीय विद्यापीठाचे नेतृत्व केलेल्या खेळाडूंचा सत्कार करण्यात आला.
आयोजित विभागीय स्पर्धा मुले व मुली अशी स्वतंत्र पद्धतीने होत असून या स्पर्धेत नाशिक,अहमद नगर, पुणे ग्रामीण व पुणे शहरी संघ सहभागी आहेत, २५ आंतरराष्ट्रीय मानांकित खेळाडू, ३ आंतरराष्ट्रीय सहभागी खेळाडू व एक वूमन इंटरनॅशनल मास्टर सहभागी असल्याने अतिशय चुरशीच्या होऊ पाहणाऱ्या या स्पर्धेतून निवडल्या जाणाऱ्या खेळाडूंचा चमू १० ते १२ नोव्हेंबर २०१९ दरम्यान पौर्णिमा विद्यापीठ, जयपूर येथे होणाऱ्या पश्चिम विभागीय आंतर विद्यापीठ बुद्धिबळ स्पर्धेत पुणे विद्यापीठाचे प्रतिनिधित्व करतील.
पुणे विद्यापीठाचे कुंजीर सर यांनी आपल्या मनोगतात सपट अभियांत्रिकी महाविद्यालयाचे कौतुक करत या महाविद्यालयाच्या सातत्यपूर्ण कामगिरीमुळे नियोजन कौशल्याने प्रभावित होऊन तब्बल १६ वर्षानंतर विभागीय बुद्धिबळ स्पर्धा नाशिकमध्ये आयोजित करण्याची संधी प्राप्त झाली असे नमूद केले. 
उद्घाटन कार्यक्रमाचे सूत्रसंचालन आणि आभार प्रदर्शन महाविद्यालयाचे शा. शि. व क्रीडा  संचालक प्रा. गोकुळ काळे यांनी केले.

A Two Day Workshop on “Renewable Energy Systems: Design and Challenges” (Aug 09-10, 2019) by Department of Electrical Engineering

The Department of Electrical Engineering has organized A Two Day Workshop on “Renewable Energy Systems: Design and Challenges” which will be held on 9th -10th Aug 2019.

Interested Faculty, Industry person, PG Students, and Research Scholar may register on the following link:

Registration Form for Workshop on Renewable Energy Systems: Design and Challenges (August 09-10) R. H. Sapat College of Engg, Nashik

For the Information brochure, click here

 

TCS iON – Common Corporate Qualifier Test (CCQT) Selected Students

Hearty Congratulation to all following BE Students of 2018-19 Batch who successfully cleared TCS iON – Common Corporate Qualifier Test (CCQT) held in Sept/Oct 2018.

Sr. No. Name Of Students Department
1. Prajakta Raju Mahajan Mechanical Engineering
2. Sagar Bharat Pagar Mechanical Engineering
3. Shruti Shrirang Deshpande Computer Engineering
4 Mamata Sanjay Patil Electrical Engineering
5 Ganesh Kedu Vanse Computer Engineering
6 Tanmay Uday Naik Computer Engineering
7 Mansi Ashok Patil Electrical Engineering
8 Shubham Niranjan Shah Mechanical Engineering
9 Prasad Vinayak Wani Electrical Engineering
10 Gauri Pradeep Chaudhari Computer Engineering
11 Shilpa Jagdish Khairnar Computer Engineering
12 Swapnil Sham Marathe Mechanical Engineering
13 Vishal Arun Sonawane ETC Engineering
14 Atharva Ulhas Panchakshari Electrical Engineering
15 Atharva Rajesh Deshpande Mechanical Engineering
16 Ritu Ravindra Patil Computer Engineering
17 Riya Anand Walimbe Computer Engineering